logo
Quản Lý Tài Chính Gia Đình - Advan Home 1.2
[Nhóc con] Offline
#1 Đã gửi : 31/07/2008 lúc 02:41:02
Danh hiệu: Thành viên không thể thiếu

Gia nhập: 08-05-2008

Download phần mềm này tại FORUM.VNPAY.VN

Phần mềm được xây dựng dựa trên nhu cầu thực tế của nhiều hộ gia đính muốn quản lý chi tiêu và có kế hoạch hợp lý nhằm ổn định tình hình tài chính gia đình.

Với nhiều tính năng như hỗ trợ phân loại các loại thu chi theo nhiều chỉ tiêu khác nhau, xem các báo cáo về thu nhập cũng như chi tiêu của từng thành viên trong gia đình theo nhiều góc độ khác nhau, từ đó đánh giá được nguyên nhân tăng giảm doanh thu và chi phí trong gia đình.

Ngoài các báo cáo thông thường phần mềm có thể in ra các dạng biểu đồ khác nhau, rất tốt cho việc phân tích và đánh giá chi tiêu trong gia đình, ngoài ra chương trình còn có thể gửi mail nhắc nhở các thành viên trong gia đình mỗi khi đến ngày lĩnh lương, có cảnh báo nếu như tài chính gia đình ở mức độ báo động bằng các mã màu khác nhau, giúp gia đình chủ động hơn trong việc kiểm soát tiền bạc của mình.

Phần mềm được thiết kế nhằm dành tặng cho các bà nội trợ hoặc những ai muốn quản lý và lên kế hoạch chi tiêu cho gia đình. Thay vì phải ghi chép mọi thứ vào giấy tờ dễ mất mát tại sao lại không nhập vào phần mềm nhỉ, biết đâu sau 10 năm, bạn muốn xem ngày xưa mình sống ra sao thì sao?

Download (5.07MB):

http://www.advan.com.vn/..._vien/SetupAdvanHome.rar

OR

http://www.advan.com.vn/forum/download.php?id=3

Hướng dẫn sử dụng (520KB):
_http://www.advan.com.vn/forum/download.php?id=1

Hướng dẫn đang nhập chương trình:
http://www.advan.com.vn/forum/download.php?id=2

Phiên bản Advan Home 1.2 Với những chức năng mới sau:

1. Hỗ trợ in ấn các báo cáo và dữ liệu tìm kiếm
2. Tìm kiếm phân loại dữ liệu theo nhiều chỉ tiều khác nhau
3. Chuẩn hoá lại module tình toán số tiền thu chi tồn
4. Hoàn thiện thêm chức năng sự kiện và lịch nhắc sự kiện

Với phiên bản mới, tất cả các lỗi hay phát sinh tại phiên bản 1.0 đều được khắc phục. Ngoài ra còn có thêm những tính năng mới sau:

1. Ghi nhớ các sự kiện

Thông thường do quá bận với công việc hàng ngày, đôi khi làm bạn hay quên đi những ngày quan trọng như ngày sinh nhật ai đó trong gia đình, hoặc có nhớ nhưng lại vào đúng ngày đó làm cho việc dành thời gian mua quà của bạn thật khó khăn hơn bao giờ hết, hoặc ngày giỗ của ai đó trong gia đình, ngày cưới của bạn bè...và để nhớ được bạn phải ghi vào sổ và thỉnh thoảng lại phải mở ra xem sắp tới có sự kiện gì không...Những lúc như đó bạn chắc hẳn sẽ ước rằng giá như có ai đó nhớ hộ mình và nhắc mình mỗi khi có sự kiện nào đó sắp đến. Với Advan Home 1.2 điều mong ước đó của bạn đã trở thành hiện thực. Bạn chỉ cần phải nhập vào ngày tháng của sự kiện đó là chương trình sẽ ghi nhớ và nhắc nhở bạn mỗi khi sắp có sự kiện nào và bạn cần phải làm gì cho ngày quan trọng đó.

2. In ấn và lưu trữ báo cáo

Việc ghi chép và theo dõi bằng phần mềm hẳn nhiên là tốt rồi, thế nhưng phần mềm theo dõi tài chính gia đình nó có những nét đặc thù riêng của nó đó là tính riêng tư, nhưng đôi khi lại rất cần tính công chúng như việc cho ai đó trong gia đình biết được tình hình chi tiêu của riêng họ để từ đó có kế hoạch điều chỉnh lại mức độ chi tiêu của mình. Bạn không thể mở phần mềm ra và chỉ cho mọi người thấy được việc ghi chép của bạn như nào, Và như vậy, sau mỗi tháng hoặc thời gian bất kỳ nào đó bạn cần in ra những thống kê chi tiêu của chỉ người đó thôi. Với chức năng in rất mạnh của chương trình sẽ giúp bạn trích lọc các khoản chi tiêu của từng thành viên, từng khoản mục tại bất kỳ thời gian nào bạn muốn.

3. Tìm kiếm theo nhiều chiều

Khả năng tìm kiếm phong phú của chương trình cho bạn cái nhìn tổng quát và chi tiết hơn tình hình tài chính của gia đình, tại bất cứ thời điểm nào bạn đều có thể tìm dữ liệu theo khoản mục, theo thành viên, theo đối tượng chi phí, theo số tiền... những thông tin này giúp bạn dễ dàng kiểm soát tình hình tài chính của gia đình mình.

Đây chỉ là một số tính năng cơ bản nhất của phần mềm, ngoài ra còn rất nhiều tính năng hữu ích khác mà chỉ khi sử dụng người dùng mới cảm nhận hết được ý nghĩa của nó. Vậy thì còn chần chừ gì nữa mà không sử dụng. Hãy biến ngôi nhà của mình thành một ngôi nhà cao cấp theo đúng nghĩa của nó.

1 người đã cảm ơn [Nhóc con] cho bài gửi hữu ích này.
linhbeo on 18-10-2010
Quảng cáo  

Truyện cười đỉnh nhất: Người Việt Nam là số 1 http://forum.vnpay.vn/vnpay_postst280_Nguoi-Viet-Nam-la-so-1--phan-3.aspx
cogaimattroi Offline
#2 Đã gửi : 17/08/2010 lúc 06:37:12
Danh hiệu: Mới tham gia

Gia nhập: 17-08-2010

đường link bị died rồi bạn ơi . bạn up lại nhé

mucin123 Offline
#3 Đã gửi : 18/10/2010 lúc 09:40:56

Gia nhập: 18-10-2010

thanks nhieu nha

mmeohoang Offline
#4 Đã gửi : 11/11/2010 lúc 11:30:53

Gia nhập: 11-11-2010

bạn ơi gửi lại cho mình đi, link bị dead rồi

dan choi Offline
#5 Đã gửi : 15/11/2010 lúc 10:33:20
Danh hiệu: Thành viên không thể thiếu

Gia nhập: 16-07-2008

Link ở đầu bài viết. Link vẫn hoạt động tốt: 

Mưa rơi ướt áo ướt quần.
Làm sao ướt được tinh thần dân chơi.
Dân chơi không sợ mưa rơi.
Mưa rơi to quá dân chơi đi về

Minnie Offline
#6 Đã gửi : 01/07/2012 lúc 04:53:58

Gia nhập: 01-07-2012

[Nhóc con đã viết:
]

Phần mềm được xây dựng dựa trên nhu cầu thực tế của nhiều hộ gia đính muốn quản lý chi tiêu và có kế hoạch hợp lý nhằm ổn định tình hình tài chính gia đình.

Với nhiều tính năng như hỗ trợ phân loại các loại thu chi theo nhiều chỉ tiêu khác nhau, xem các báo cáo về thu nhập cũng như chi tiêu của từng thành viên trong gia đình theo nhiều góc độ khác nhau, từ đó đánh giá được nguyên nhân tăng giảm doanh thu và chi phí trong gia đình.

Ngoài các báo cáo thông thường phần mềm có thể in ra các dạng biểu đồ khác nhau, rất tốt cho việc phân tích và đánh giá chi tiêu trong gia đình, ngoài ra chương trình còn có thể gửi mail nhắc nhở các thành viên trong gia đình mỗi khi đến ngày lĩnh lương, có cảnh báo nếu như tài chính gia đình ở mức độ báo động bằng các mã màu khác nhau, giúp gia đình chủ động hơn trong việc kiểm soát tiền bạc của mình.

Phần mềm được thiết kế nhằm dành tặng cho các bà nội trợ hoặc những ai muốn quản lý và lên kế hoạch chi tiêu cho gia đình. Thay vì phải ghi chép mọi thứ vào giấy tờ dễ mất mát tại sao lại không nhập vào phần mềm nhỉ, biết đâu sau 10 năm, bạn muốn xem ngày xưa mình sống ra sao thì sao?

Download (5.07MB):

http://www.advan.com.vn/..._vien/SetupAdvanHome.rar

OR

http://www.advan.com.vn/forum/download.php?id=3

Hướng dẫn sử dụng (520KB):
_http://www.advan.com.vn/forum/download.php?id=1

Hướng dẫn đang nhập chương trình:
http://www.advan.com.vn/forum/download.php?id=2

Phiên bản Advan Home 1.2 Với những chức năng mới sau:

1. Hỗ trợ in ấn các báo cáo và dữ liệu tìm kiếm
2. Tìm kiếm phân loại dữ liệu theo nhiều chỉ tiều khác nhau
3. Chuẩn hoá lại module tình toán số tiền thu chi tồn
4. Hoàn thiện thêm chức năng sự kiện và lịch nhắc sự kiện

Với phiên bản mới, tất cả các lỗi hay phát sinh tại phiên bản 1.0 đều được khắc phục. Ngoài ra còn có thêm những tính năng mới sau:

1. Ghi nhớ các sự kiện

Thông thường do quá bận với công việc hàng ngày, đôi khi làm bạn hay quên đi những ngày quan trọng như ngày sinh nhật ai đó trong gia đình, hoặc có nhớ nhưng lại vào đúng ngày đó làm cho việc dành thời gian mua quà của bạn thật khó khăn hơn bao giờ hết, hoặc ngày giỗ của ai đó trong gia đình, ngày cưới của bạn bè...và để nhớ được bạn phải ghi vào sổ và thỉnh thoảng lại phải mở ra xem sắp tới có sự kiện gì không...Những lúc như đó bạn chắc hẳn sẽ ước rằng giá như có ai đó nhớ hộ mình và nhắc mình mỗi khi có sự kiện nào đó sắp đến. Với Advan Home 1.2 điều mong ước đó của bạn đã trở thành hiện thực. Bạn chỉ cần phải nhập vào ngày tháng của sự kiện đó là chương trình sẽ ghi nhớ và nhắc nhở bạn mỗi khi sắp có sự kiện nào và bạn cần phải làm gì cho ngày quan trọng đó.

2. In ấn và lưu trữ báo cáo

Việc ghi chép và theo dõi bằng phần mềm hẳn nhiên là tốt rồi, thế nhưng phần mềm theo dõi tài chính gia đình nó có những nét đặc thù riêng của nó đó là tính riêng tư, nhưng đôi khi lại rất cần tính công chúng như việc cho ai đó trong gia đình biết được tình hình chi tiêu của riêng họ để từ đó có kế hoạch điều chỉnh lại mức độ chi tiêu của mình. Bạn không thể mở phần mềm ra và chỉ cho mọi người thấy được việc ghi chép của bạn như nào, Và như vậy, sau mỗi tháng hoặc thời gian bất kỳ nào đó bạn cần in ra những thống kê chi tiêu của chỉ người đó thôi. Với chức năng in rất mạnh của chương trình sẽ giúp bạn trích lọc các khoản chi tiêu của từng thành viên, từng khoản mục tại bất kỳ thời gian nào bạn muốn.

3. Tìm kiếm theo nhiều chiều

Khả năng tìm kiếm phong phú của chương trình cho bạn cái nhìn tổng quát và chi tiết hơn tình hình tài chính của gia đình, tại bất cứ thời điểm nào bạn đều có thể tìm dữ liệu theo khoản mục, theo thành viên, theo đối tượng chi phí, theo số tiền... những thông tin này giúp bạn dễ dàng kiểm soát tình hình tài chính của gia đình mình.

Đây chỉ là một số tính năng cơ bản nhất của phần mềm, ngoài ra còn rất nhiều tính năng hữu ích khác mà chỉ khi sử dụng người dùng mới cảm nhận hết được ý nghĩa của nó. Vậy thì còn chần chừ gì nữa mà không sử dụng. Hãy biến ngôi nhà của mình thành một ngôi nhà cao cấp theo đúng nghĩa của nó.

Chào bạn.

Cách đây vài tháng mình đọc và tải chươg trình advance home về sử dụng nhưng chiều nay sau khi ngồi nhập dữ liệu mắt nhắm mắt mở không đọc nội dung câu hỏi bấm "đồng ý" thế là toàn bộ dữ liệ bị reset. Bạn có cách gì không? giúp mình khôi phục với huhu

Mình tìm nút để gửi PM cho bạn mà không đc? nếu đọc đc vui lòng giúp mình nhé.

Mình cảm on nhiều,

ngduatin Offline
#7 Đã gửi : 24/07/2012 lúc 06:11:56

Gia nhập: 23-07-2012

Lỡ xóa rồi thì phải nhập lại thôi bạn vì nó lưu vào DB chứ không phải vào flat file

flash mob

Đọc tin Rss 
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.